Asianet News TeluguAsianet News Telugu

Telangana Elections 2023 : 119 నియోజకవర్గాల్లో బరిలో ఉన్న కాంగ్రెస్ అభ్యర్థుల పూర్తి జాబితా...

తెలంగాణ ఇచ్చింది కాంగ్రెస్సే అనే నినాదంతో మూడోసారి తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల బరిలోకి దిగింది కాంగ్రెస్. ఈసారి ఎలాగైనా అధికారాన్ని దక్కించుకోవాలని అగ్రనేతలంతా ప్రచారం హోరెత్తించారు.మొత్తం 119 అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల్లో అనేక సర్దుబాట్లు, అంచనాలు, గెలుపోటముల లెక్కలతో హేమాహేమీలను బరిలోకి దించింది. వారి పూర్తి జాబితా ఇదే.. 

Telangana Elections 2023 : Complete list of Congress candidates in 119 constituencies - bsb
Author
First Published Nov 28, 2023, 3:08 PM IST

నియోజకవర్గాల వారీగా బరిలో ఉన్న కాంగ్రెస్ అభ్యర్థులు...

1. సిర్పూర్                                    రావి శ్రీనివాస్
2. చెన్నూరు (ఎస్సీ)                       గడ్డం వివేక్
3. బెలంపల్లి (ఎస్సీ)                       గడ్డం వినోద్
4. మంచిర్యాల                              కె. ప్రేమ్ సాగర్
5. అసిఫాబాద్ ( ఎస్టీ)                      అజ్మీరా శ్యామ్
6. ఖానాపూర్ (ఎస్టీ)                         వెడ్మ బొజ్జు
7. ఆదిలాబాద్                               కంది శ్రీనివాస్ రెడ్డి 
8. బోథ్ (ఎస్టీ)                                 ఆదె గజేందర్ 
9. నిర్మల్                                      శ్రీహరి రావు
10. ముథోల్                                  నారాయణరావు
11. ఆర్మూర్                                  పి. వినయ్ కుమార్ 
12. బోధన్                                     పి. సుదర్శన్ రెడ్డి 
13. జుక్కల్ (ఎస్సీ)                         లక్ష్మీ కాంతరావు
14. బాన్సువాడ                             ఏనుగు రవీందర్
15. ఎల్లారెడ్డి                                 మదన్ మోహన్ 
16. కామారెడ్డి                                   రేవంత్ రెడ్డి
17. నిజామాబాద్ అర్బన్                షబ్బీర్ అలీ
18. నిజామాబాద్ రూరల్                ఆర్. భూపతి రెడ్డి
19. బాల్కొండ                              సునీల్ కుమార్
20. కోరుట్ల                                   జె. నర్సింగ్ రావు 
21. జగిత్యాల                               టి. జీవన్ రెడ్డి
22. ధర్మపురి (ఎస్సీ)                     లక్ష్మణ్ కుమార్
23. రామగుండం                          రాజ్ ఠాకూర్
24 మంథని                                 దుద్దిళ్ల శ్రీధర్ బాబు
25. పెద్దపల్లి                                విజయ రమణారావు
26. కరీంనగర్                              పురుమల్ల శ్రీనివాస్
27. చొప్పదండి (ఎస్సీ)                మేడిపల్లి సత్యం
28. వేములవాడ                          ఆది శ్రీనివాస్
29. సిరిసిల్ల                                 కేకే. మహేందర్ రెడ్డి
30. మానకొండూరు (ఎస్సీ)            కె. సత్యనారాయణ
31. హుజురాబాద్                         వొణితల ప్రణవ్
32. హుస్నాబాద్                          పొన్నం ప్రభాకర్
33. సిద్దిపేట                                పూజల హరికృష్ణ
34. మెదక్                                   మైనంపల్లి రోహిత్
35. నారాయణఖేడ్                      సంజీవ్ రెడ్డి 
36. ఆందోల్ (ఎస్సీ)                     దామోదర రాజనర్సింహ
37. నరసాపూర్                            ఆవుల రాజిరెడ్డి 
38. జహీరాబాద్ (ఎస్సీ)                ఆగం చంద్రశేఖర్
39. సంగారెడ్డి                              జగ్గారెడ్డి
40. పటాన్ చెరు                          కాటా శ్రీనివాస్ రెడ్డి
41. దుబ్బాక                               చెరకు శ్రీనివాస్ రెడ్డి
42. గజ్వేల్                                 నర్సారెడ్డి
43. మేడ్చల్                               వజ్రేష్ యాదవ్
44. మల్కాజ్గిరి                            హన్మంతరావు
45. కుత్బుల్లాపూర్                      హన్మంతారెడ్డి
46.  కుకట్పల్లి                            బండి రమేష్ 
47. ఉప్పల్                                ఎం. పరమేశ్వర్ రెడ్డి
48. ఇబ్రహీంపట్నం                    మల్ రెడ్డి రంగారెడ్డి
49. ఎల్బీనగర్                            మధుయాస్కీ గౌడ్
50. రాజేంద్రనగర్                       కస్తూరి నరేందర్
51. మహేశ్వరం                          కిచ్చెన్నగారి లక్ష్మారెడ్డి
52. శేరిలింగంపల్లి                      జగదీశ్వర్ గౌడ్
53. చేవెళ్ల (ఎస్సీ)                       భీమ్ భారత్
54. పరిగి                                   టి. రామ్మోహన్ రెడ్డి
55. వికారాబాద్ (ఎస్సీ)               గడ్డం ప్రసాద్ కుమార్
56. తాండూరు                           బి. మనోహర్ రెడ్డి 
57. ముషీరాబాద్                        అంజన్ కుమార్
58. మలక్పేట్                           షేక్ అక్బర్
59. అంబర్పేట                          రోహిణ్ రెడ్డి
60. ఖైరతాబాద్                          విజయారెడ్డి
61.  జూబ్లీహిల్స్                        అజహరుద్దీన్
62. సనత్ నగర్                         కోట నీలిమ
63. నాంపల్లి                             మహ్మద్ ఫిరోజ్ ఖాన్
64. కార్వాన్                              మహ్మద్ అల్ హజారీ 
65. గోషామహల్                        మొగిలి సునీత
66. చార్మినార్                           ముజీబ్ ఉల్లా షరీఫ్
67.చాంద్రాయణ గుట్ట               బోయ నగేష్
68. యాకుత్పురా                     కె. రాజేందర్ రాజు
69.. బహదూర్పురా                   కాలేం బాబా
70. సికింద్రాబాద్                      ఆదం సంతోష్ కుమార్
71. కంటోన్మెంట్ (ఎస్సీ)            జి. వెన్నెల
72. కొడంగల్                            అనుముల రేవంత్ రెడ్డి 
73. నారాయణపేట                  పర్ణిక చిట్టెం
74. మహబూబ్నగర్                   యెన్నం శ్రీనివాస్ రెడ్డి 
75. జడ్చర్ల                               అనిరుధ్ రెడ్డి
76. దేవరకద్ర                           జి. మధుసూధన్ రెడ్డి
77. మక్తల్                                వారిటి శ్రీహరి
78. వనపర్తి                              మేఘారెడ్డి
79. గద్వాల                              సరిత
80. అలంపూర్ (ఎస్సీ)              సంపత్ కుమార్
81. నాగర్ కర్నూల్                   కె. రాకేష్ రెడ్డి
82. అచ్చంపేట (ఎస్సీ)            సీహెచ్ వంశీకృష్ణ
83. కల్వకుర్తి                           కసిరెడ్డి నారాయణ రెడ్డి 
84. కొల్లాపూర్                           జూపల్లి కృష్ణారావు
85. షాద్నగర్                           శంకరయ్య
86. దేవరకొండ (ఎస్టీ)                బాలు నాయక్
87. నాగార్జునసాగర్                  కె. జై వీర్ రెడ్డి
88. మిర్యాలగూడ                    బత్తుల లక్ష్మారెడ్డి
89. హుజూర్ నగర్                   ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి
90. కోదాడ                              ఎన్. పద్మావతి రెడ్డి
91. సూర్యాపేట                      రాంరెడ్డి దామోదర్ రెడ్డి
92. నల్గొండ                           కోమటిరెడ్డి వెంకటరెడ్డి
93. మునుగోడు                       కే రాజగోపాల్ రెడ్డి
94. భువనగిరి                        కుంభం అనీల్ కుమార్
95. నకిరేకల్ (ఎస్సీ)               వేముల  వీరేశం
96. తుంగతుర్తి                       మందుల సామిల్
97. ఆలేరు                            బీర్ల ఐలయ్య
98. జనగాం                            కొమ్మూరి ప్రతాపరెడ్డి
99. స్టేషన్ ఘన్పూర్ (ఎస్సీ)    సింగపూర్ ఇందిర
100. పాలకుర్తి                        యశస్విని
101. డోర్నకల్ (ఎస్టీ)                జే రామచంద్రునాయక్
102. మహబూబాబాద్ (ఎస్టీ)       మురళి నాయక్
103. నర్సంపేట                      దొంతి మాధవరెడ్డి
104. పరకాల                           రేవూరి ప్రకాష్ రెడ్డి
105. వరంగల్ పశ్చిమ              నాయిని రాజేందర్రెడ్డి
106. వరంగల్ తూర్పు               కొండా సురేఖ
107. వర్ధన్నపేట (ఎస్టీ)              కేఆర్ నాగరాజు
108. భూపాలపల్లి                      సత్యనారాయణ రావు
109. ములుగు (ఎస్టీ)                  అనసూయ ( సీతక్క)
110. పినపాక (ఎస్టీ)                   పాయం వెంకటేశ్వర్లు
111. ఇల్లందు (ఎస్టీ)                  కోరం కనకయ్య
112. ఖమ్మం                             తుమ్మల
113. పాలేరు                             పొంగులేటి శ్రీనివాస్
114. మధిర (ఎస్సీ)                   మల్లు భట్టి విక్రమార్క
115. వైరా (ఎస్టీ)                        మాలోతు రాందాస్
116. సత్తుపల్లి                          మట్టరాగమయి
117. కొత్తగూడెం                        సాంబశివరావు (సిపిఐ)
118. అశ్వరావుపేట (ఎస్టీ)          జే ఆదినారాయణ
119. భద్రాచలం (ఎస్టీ)              పొదెం వీరయ్య

Follow Us:
Download App:
  • android
  • ios