Asianet News TeluguAsianet News Telugu

Padma Awards 2024: ‘పద్మ’ పురస్కారాలను ప్రకటించిన కేంద్రం.. అవార్డు  గ్రహీతల పూర్తి జాబితా ఇదే.. 

Padma Awards 2024: గణతంత్ర దినోత్సవం (Republic Day celebrations)సందర్భంగా కేంద్ర ప్రభుత్వం ‘పద్మ’ పురస్కారాలను (Padma Awards 2024) ప్రకటించింది.  వివిధ రంగాల్లో విశేష సేవలు చేసిన వారిని  పద్మవిభూషణ్, పద్మభూషణ్, పద్మశ్రీలతో సత్కరించనున్నది. ఈ ఏడాది మొత్తం 132 మందికి పురస్కారాలు ప్రకటించగా.. వీటిలో ఐదుగురికి పద్మ విభూషణ్‌, 17 మందికి పద్మభూషణ్‌, 110 మందికి పద్మశ్రీలు దక్కాయి. పద్మ అవార్డు గ్రహీతల పూర్తి జాబితా.. 

Padma Awards 2024 announced, Check complete list of winners KRJ
Author
First Published Jan 26, 2024, 12:37 AM IST

Padma Awards 2024: గణతంత్ర దినోత్సవం (Republic Day celebrations)సందర్భంగా కేంద్ర ప్రభుత్వం ‘పద్మ’ పురస్కారాలను (Padma Awards 2024) ప్రకటించింది.  వివిధ రంగాల్లో విశేష సేవలు చేసిన వారిని  పద్మవిభూషణ్, పద్మభూషణ్, పద్మశ్రీలతో సత్కరించనున్నది. 132 పద్మ అవార్డులను రాష్ట్రపతి ఆమోదించారు. కేంద్రం విడుదల చేసిన జాబితాలో ఐదుగురు పద్మ విభూషణ్, 17 పద్మ భూషణ్ తో పాటు 110 పద్మశ్రీ అవార్డులను ప్రకటించింది.

అవార్డు పొందిన వారిలో 30 మంది మహిళలు ఉన్నారు. ఈ జాబితాలో ఎనిమిది మంది విదేశీయులు, ఎన్నారై, పీఐఓ, ఓసీఐ కేటగిరీ వ్యక్తులు ఉన్నారు. అదే సమయంలో తొమ్మిది మరణానంతర అవార్డులను కూడా ప్రకటించారు. బీహార్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి కుర్పారీ ఠాకూర్‌కు భారతరత్న ప్రదానం చేస్తున్నట్లు జనవరి 23న ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. పద్మవిభూషణ్‌ అందుకున్న ప్రముఖుల్లో మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు, దక్షిణాది నటుడు చిరంజీవి కూడా ఉన్నారు.

‘పద్మ’ పురస్కారం గ్రహీతల పూర్తి జాబితా.. 


'పద్మవిభూషణ్' గ్రహీతల జాబితా

1. విజయ మాల బలి (ఆర్ట్) తమిళనాడు
2. కొణిదెల చిరంజీవి (ఆర్ట్స్) ఆంధ్రప్రదేశ్
3. ఎం. వెంకయ్య నాయుడు (పబ్లిక్ వర్క్స్) ఆంధ్రప్రదేశ్
4. బండేశ్వర్ పాఠక్ ( సోషల్ వర్క్) బీహార్
5. పద్మా సుబ్రమణ్యం (ఆర్ట్స్) తమిళనాడు

'పద్మభూషణ్‌’  గ్రహీతలు వీరే..
 
6. ఎం ఫాతిమా భార్య (మరణానంతరం) (పబ్లిక్ అఫైర్స్) కేరళ
7. హోర్ముస్జీ ఎన్ కామా (సాహిత్యం & విద్య ,జర్నలిజం) మహారాష్ట్ర
8. మిథున్ చక్రవర్తి (ఆర్ట్ )వెస్ట్ బెంగాల్
9. సీతారాం జిందాల్ (ట్రేడ్ & ఇండస్ట్రీ) కర్ణాటక
10. యంగ్ లియు (ట్రేడ్ & ఇండస్ట్రీ) తైవాన్
11. అశ్విన్ బాలచంద్ మెహతా (మెడిసిన్ )మహారాష్ట్ర
12. సత్యబ్రత ముఖర్జీ (మరణానంతరం)(ప్రజా వ్యవహారాలు) పశ్చిమ బెంగాల్
13. రామ్ నాయక్ (పబ్లిక్ అఫైర్స్)మహారాష్ట్ర
14. తేజస్ మధుసూదన్ పటేల్ ( మెడిసిన్)గుజరాత్
15. ఒలంచేరి రాజగోపాల్ (పబ్లిక్ అఫైర్స్) కేరళ
16. దత్తాత్రే అంబదాస్ మాయలూ (ఆర్ట్ )మహారాష్ట్ర
17. తోగ్డాన్ రింపోచే (మరణానంతరం) (ఆధ్యాత్మికత) లడఖ్
18. ప్యారేలాల్ శర్మ (ఆర్ట్) మహారాష్ట్ర
19. చంద్రేశ్వర్ ప్రసాద్ ఠాకూర్ (మెడిసిన్) బీహార్
20. ఉషా ఉతుప్ (ఆర్ట్)వెస్ట్ బెంగాల్
21. విజయకాంత్ (మరణానంతరం) (కళ) తమిళనాడు
22. కుందన్ వ్యాస్ (సాహిత్యం & విద్య , జర్నలిజం) మహారాష్ట్ర

పద్మశ్రీ  గ్రహీతలు వీరే
 

23. ఖలీల్ అహ్మద్ (ఆర్ట్) ఉత్తర ప్రదేశ్
24. బద్రప్పన్ ఎమ్ (ఆర్ట్ )తమిళనాడు
25. కాలూరామ్ బమానియా (ఆర్ట్)  మధ్యప్రదేశ్
26. రెజ్వానా చౌదరి బన్యా (ఆర్ట్)  బంగ్లాదేశ్
27. నసీమ్ బానో (ఆర్ట్)  ఉత్తర ప్రదేశ్
28.  రాంలాల్ బరేత్ (ఆర్ట్)  ఛత్తీస్‌గఢ్
29. గీతా రాయ్ బర్మన్ (ఆర్ట్)  వెస్ట్ బెంగాల్
30. పర్బతి బారుహ్ (సోషల్ వర్క్) అస్సాం
31. సర్బేశ్వర్ బసుమతరీ (వ్యవసాయం) అస్సాం
32. సోమ్ దత్ బట్టు (ఆర్ట్)  హిమాచల్ ప్రదేశ్
33. తక్దీరా బేగం (ఆర్ట్)  వెస్ట్ బెంగాల్
34. సత్యనారాయణ బేలేరి (వ్యవసాయం) కేరళ
35. ద్రోణ భుయాన్ (ఆర్ట్)  అస్సాం
36. అశోక్ కుమార్ బిస్వాస్ (ఆర్ట్)  బీహార్
37. రోహన్ మచండ బోపన్న (స్పోర్ట్స్) కర్ణాటక
38. స్మృతి రేఖ చక్మా (ఆర్ట్)  త్రిపుర
39. నారాయణ్ చక్రవర్తి (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్) పశ్చిమ బెంగాల్
40. ఎ వేలు ఆనంద చారి (ఆర్ట్)  తెలంగాణ

41 . రామ్ చేత్ చౌదరి (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్) ఉత్తర ప్రదేశ్
42. కె చెల్లమ్మాళ్ (వ్యవసాయం) అండమాన్ & నికోబార్ దీవులు
43. జోష్నా చినప్ప (స్పోర్ట్స్) తమిళనాడు
44. షార్లెట్ చోపిన్ (యోగా) ఫ్రాన్స్
45. రఘువీర్ చౌదరి (సాహిత్యం & విద్య) గుజరాత్
46.జో డి క్రజ్ (సాహిత్యం & విద్య) తమిళనాడు
47. గులాం నబీ దార్ (ఆర్ట్) జమ్మూ & కాశ్మీర్
48. చిత్త రంజన్ దెబ్బర్మ (ఆధ్యాత్మికత) త్రిపుర
49. ఉదయ్ విశ్వనాథ్ దేశ్‌పాండే (క్రీడలు) మహారాష్ట్ర
50. ప్రేమ ధనరాజ్ (మెడిసిన్) కర్ణాటక
51. రాధా క్రిషన్ ధీమాన్ (మెడిసిన్) ఉత్తర ప్రదేశ్
52.  మనోహర్ కృష్ణ డోల్ (మెడిసిన్) మహారాష్ట్ర
53. పియర్ సిల్వైన్ ఫిలియోజాట్ (సాహిత్యం & విద్య) ఫ్రాన్స్
54. మహాబీర్ సింగ్ (ఆర్ట్)  హర్యానా
55. అనుపమ హోస్కెరే (ఆర్ట్) కర్ణాటక
56. యాజ్ది మానేక్ష ఇటలీ (మెడిసిన్) గుజరాత్
57. రాజారామ్ జైన్ (సాహిత్యం & విద్య) ఉత్తర ప్రదేశ్
58. జంకిలాల్ (ఆర్ట్) రాజస్థాన్
59. రతన్ కహర్ (ఆర్ట్) వెస్ట్ బెంగాల్
60. యశ్వంత్ సింగ్ కథోచ్ (సాహిత్యం & విద్య) ఉత్తరాఖండ్

61. జహీర్ I కాజీ (సాహిత్యం & విద్య) మహారాష్ట్ర
62. గౌరవ్ ఖన్నా (క్రీడలు)  ఉత్తర ప్రదేశ్
63. సురేంద్ర కిషోర్ (సాహిత్యం & విద్య,జర్నలిజం) బీహార్
64. దాసరి కొండప్ప (ఆర్ట్) తెలంగాణ
65. శ్రీధర్ మకం కృష్ణమూర్తి (సాహిత్యం & విద్య) కర్ణాటక
66. Yanung Jamoh Lego (వ్యవసాయం) అరుణాచల్ ప్రదేశ్
67. జోర్డాన్ లెప్చా (ఆర్ట్) సిక్కిం
68. సతేంద్ర సింగ్ లోహియా (స్పోర్ట్స్) మధ్యప్రదేశ్
69. బినోద్ మహారాణా (ఆర్ట్) ఒడిషా
70. పూర్ణిమ మహతో (క్రీడలు) జార్ఖండ్
71. ఉమా మహేశ్వరి డి (ఆర్ట్) ఆంధ్రప్రదేశ్
72. దుఖు మాఝీ (సోషల్ వర్క్) పశ్చిమ బెంగాల్
73.  రామ్ కుమార్ మల్లిక్ (ఆర్ట్) బీహార్
74. హేమ్‌చంద్ మాంఝీ (మెడిసిన్) ఛత్తీస్‌గఢ్
75. చంద్రశేఖర్ మహదేవరావు మెష్రమ్ (మెడిసిన్) మహారాష్ట్ర
76. సురేంద్ర మోహన్ మిశ్రా (మరణానంతరం)(ఆర్ట్)  ఉత్తర ప్రదేశ్
77. అలీ మహమ్మద్ & శ్రీ ఘనీ మహమ్మద్* (ద్వయం) (ఆర్ట్)  రాజస్థాన్
78. కల్పనా మోర్పారియా (ట్రేడ్ & ఇండస్)ట్రీ మహారాష్ట్ర
79. చామీ ముర్ము (సోషల్ వర్క్) జార్ఖండ్
80. శశింద్రన్ ముత్తువేల్ (పబ్లిక్ అఫైర్స్) పాపువా న్యూ గినియా

81. జి నాచియార్ (మెడిసిన్) తమిళనాడు
82. కిరణ్ నాడార్ (ఆర్ట్)  ఢిల్లీ
83. పకరావూర్ చిత్రన్ నంబూద్రిపాద్ (మరణానంతరం)(సాహిత్యం & విద్య) కేరళ
84. నారాయణన్ ఇ పి  (ఆర్ట్) కేరళ
85.  శైలేష్ నాయక్ (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్) ఢిల్లీ
86. హరీష్ నాయక్ (మరణానంతరం) (సాహిత్యం & విద్య) గుజరాత్
87. ఫ్రెడ్ నెగ్రిట్ (సాహిత్యం & విద్య) ఫ్రాన్స్
88. హరి ఓం (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్) హర్యానా
89. శ్రీ భగబత్ పధాన్ (ఆర్ట్)  ఒడిషా
90. శ్రీ సనాతన్ రుద్ర పాల్ (ఆర్ట్) వెస్ట్ బెంగాల్
91. శ్రీ శంకర్ బాబా పుండ్లిక్రావ్ (పాపల్కర్ సోషల్ వర్క్) మహారాష్ట్ర
92. శ్రీ రాధే శ్యామ్ పరీక్ (మెడిసిన్) ఉత్తర ప్రదేశ్
93. శ్రీ దయాళ్ మావ్జీభాయ్ పర్మార్ (మెడిసిన్) గుజరాత్
94. బినోద్ కుమార్ పసాయత్ (ఆర్ట్)  ఒడిషా
95. సిల్బి పసాహ్ (ఆర్ట్)  మేఘాలయ
96. శాంతి దేవి పాశ్వాన్ & శ్రీ శివన్ పాశ్వాన్*(ద్వయం)(ఆర్ట్) బీహార్
97. సంజయ్ అనంత్ పాటిల్ (వ్యవసాయం) గోవా
98. ముని నారాయణ ప్రసాద్ (సాహిత్యం & విద్య) కేరళ
99. కె ఎస్ రాజన్న (సోషల్ వర్క్) కర్ణాటక
100. చంద్రశేఖర్ చన్నపట్న రాజన్నాచార్ (మెడిసిన్) కర్ణాటక

101. భగవతీలాల్ రాజ్‌పురోహిత్ (సాహిత్యం & విద్య) మధ్యప్రదేశ్
102. రోమా రామ్ (ఆర్ట్)  జమ్మూ & కాశ్మీర్
103. నవజీవన్ రస్తోగి (సాహిత్యం & విద్య) ఉత్తర ప్రదేశ్
104. నిర్మల్ రిషి (ఆర్ట్)  పంజాబ్
105. ప్రాణ్ సబర్వాల్ (ఆర్ట్)  పంజాబ్
106. గడ్డం సమ్మయ్య (ఆర్ట్)  తెలంగాణ
107. సంగంకిమా సోషల్ వర్క్ మిజోరం
108. మచిహన్ సస (ఆర్ట్)  మణిపూర్
109. ఓంప్రకాష్ శర్మ (ఆర్ట్)  మధ్యప్రదేశ్
110. ఎక్లాబ్య శర్మ (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్) పశ్చిమ బెంగాల్
111. రామ్ చందర్ సిహాగ్ (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్) హర్యానా
112. హర్బిందర్ సింగ్ (స్పోర్ట్స్) ఢిల్లీ
113. గుర్విందర్ సింగ్ సోషల్ వర్క్) హర్యానా
114.  గోదావరి సింగ్ (ఆర్ట్)  ఉత్తర ప్రదేశ్
115. రవి ప్రకాష్ సింగ్ సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్ మెక్సికో
116. శేషంపట్టి టి శివలింగం (ఆర్ట్)  తమిళనాడు
 

Follow Us:
Download App:
  • android
  • ios