ఏపీ అసెంబ్లీకి పోటీ చేసే అభ్యర్థుల జాబితాను  బీజేపీ ఆదివారం నాడు ప్రకటించింది. 175 అసెంబ్లీ స్థానాలకు గాను 123 స్థానాలకు కమలం పార్టీ అభ్యర్థులను ప్రకటించింది.


శ్రీకాకుళం జిల్లా

ఇచ్ఛాపురం-జేఎస్వీ ప్రసాద్
టెక్కలి -హనుమంతు ఉదయ్ భాస్కర్
పాతపట్నం- రాఘవరావు సాలన
శ్రీకాకుళం- చల్లా వెంకటేశ్వరరావు
ఎచ్చెర్ల- సూర్యప్రకాష్ రొక్కం
రాజాం-చైతన్యకుమార్ మన్నెమ్మ
పాలకొండ-సునిత తండంగి

 

చిత్తూరు జిల్లా:

కుప్పం- ఎన్ఎస్ తులసీదాస్
పలమనేరు- పీసీ ఈశ్వర్ రెడ్డి
పూతలపట్టు- భానుప్రకాశ్
చిత్తూరు- వి. జయకుమార్
గంగాధర నెల్లూరు- పి. రాజేంద్రన్
సత్యవీడు- ఎస్. వెంకటయ్య
శ్రీకాళహస్తి- ఆనంద్ కుమార్ కోలా
చంద్రగిరి- పి. మధుబాబు
పుంగనూరు- మదన్ మోహన్ బాబు గన్నా
మదనపల్లె- బండి ఆనంద్
పీలేరు- పులిరెడ్డి నరేంద్రకుమార్ రెడ్డి
తంబళ్లపల్లె- డి. మంజునాథ్ రెడ్డి

అనంతపురం జిల్లా:

మడకశిర- హనుమంతరాయప్ప
రాప్తాడు- యెర్రిస్వామి
కళ్యాణదుర్గం- ఎం. దేవరాజు
అనంతపురం అర్బన్- జే. అమర్‌నాథ్
శింగనమల- సి వెంకటేశ్
తాడిపత్రి- జె. అంకాల్ రెడ్డి
గుంతకల్- హరిహరానంద్ పసుపుల
ఉరవకొండ- కొత్త శ్రీనివాసులు
రాయదుర్గం- బీజే వసుంధరా దేవి

కర్నూలు జిల్లా:

ఆలేరు- కోట్ల హరి చక్రపాణి రెడ్డి
ఆదోని- కునిగిరి నీలకంఠ
మంత్రాలయం- జెల్లి ప్రేమ్‌కుమార్
ఎమ్మిగనూరు- మురహరి రెడ్డి
కోడుమూరు- మీసాల ప్రేమ్‌కుమార్
కర్నూలు- వెంకట సుబ్బారెడ్డి
శ్రీశైలం- డాక్టర్ బుద్దా శ్రీకాంత్ రెడ్డి
ఆళ్లగడ్డ- శూలం రామకృష్ణుడు

కడప జిల్లా:

మైదుకూరు- పీవీ ప్రతాప్ రెడ్డి
ప్రొద్దుటూరు- కె బాలచంద్రారెడ్డి
జమ్మలమడుగు- జడ రవి సూర్య రాయల్
రాయచోటి- పి. శ్రీనివాస్ కుమార్ రాజు
కోడూరు- పంతల సురేశ్
కడప- కందుల రాజమోహన్ రెడ్డి
రాజంపేట- పోతుగుంట రమేశ్ నాయుడు
బద్వేల్- టి. జయరాములు


నెల్లూరు జిల్లా:

ఉదయగిరి- గుండ్లవల్లి భరత్ కుమార్
సూళ్లూరుపేట- దాసరి రత్నం
నెల్లూరు సిటి- కె. జగన్‌మోహన్ రావు
కొవ్వూరు-మారం విజయలక్ష్మీ
ఆత్మకూరు- కామాటి ఆంజనేయరెడ్డి
కావలి- కందుకూరి సత్యనారాయణ

ప్రకాశం జిల్లా:

కనిగిరి- పీవీ కృష్ణారెడ్డి
మార్కాపురం- మర్రిబోయిన చిన్నయ్య
కొండెపి (ఎస్సీ)- కరాటపు రాజు
ఒంగోలు- బొడ్డులూరి ఆంజనేయ ప్రసాద్
సంతనూతలపాడు- నన్నెపోగు సుబ్బారావు
పర్చూరు- చెరుకూరి రామ యోగిశ్వరరావు
దర్శి- యెరువ లక్ష్మీ నారాయణ రెడ్డి

గుంటూరు జిల్లా:

వినుకొండ- నల్లబోలు వెంకట్రావ్
సత్తెనపల్లి- మద్దాల కృష్ణంరాజు యాదవ్
చిలకలూరిపేట- అన్నం శ్రీనివాసరావు
గుంటూరు ఈస్ట్- నేరేళ్ల సురేశ్
గుంటూరు వెస్ట్- పసుపులేటి లతా మాధవి
ప్రత్తిపాడు (ఎస్సీ)- డాక్టర్ చల్లగాలి కిశోర్
తెనాలి- పాటిబండ్ల రామకృష్ణ
వేమూరు (ఎస్సీ) - దారసానపు శ్రీనివాస్
పొన్నూరు- సీహెచ్. విజయభాస్కర రెడ్డి
మంగళగిరి- జగ్గారపు రామ్మోహన్ రావు
తాడికొండ (ఎస్సీ)- ఎస్. ఆనందబాబు

కృష్ణాజిల్లా: 

జగ్గయ్యపేట- అన్నెపడ ప్రపుల్ల శ్రీకాంత్
నందిగామ (ఎస్సీ)- జనగం సునీల్ రాజు
మైలవరం- నూతలపాటి బాల కోటేశ్వరరావు
విజయవాడ సెంట్రల్- వామరాజు సత్యమూర్తి
విజయవాడ వెస్ట్- దేశాయ్ పీయూష్
పామర్రు (ఎస్సీ)- వలపర్ల వెంకటేశ్వరరావు
పెడన- మట్టా ప్రసాద్
గుడివాడ- గుత్తికొండ రాజాబాబు
నూజివీడు- మరిది కృష్ణ
తిరువూరు (ఎస్సీ)- పోలే శాంతి

పశ్చిమగోదావరి జిల్లా:

కోవూరు- బూసి సూరేంద్రనాథ్ బెనర్జీ
నిడదవోలు-లింగంపల్లి వెంకటేశ్వరరావు
ఆచంట-ఎడ్ల కోదండ చక్రపాణి
పాలకొల్లు-రావుల లక్ష్మణ స్వామి
నర్సాపురం-ఆకుల లీల కృష్ణ
ఉండి-అల్లూరి వెంకట సత్యనారాయణ రాజు
తణుకు-మల్లిన రాధాకృష్ణ
దెందులూరు- యలమర్తి బాలకృష్ణ
ఏలూరు- నాగం చంద్ర నాగ శివప్రసాద్
చింతలపూడి-వై. దుర్గారావు

తూర్పు గోదావరి జిల్లా:

ప్రత్తిపాడు-చిలుకూరు రామ్‌కుమార్
పిఠాపురం-బిళ్లకూర్తి రామేశ్వర్ రెడ్డి
కాకినాడ రూరల్-ఎస్‌కెఎకెఆర్ భీమాశేఖర్ కవికొండల
పెద్దాపురం-యార్లగడ్డ రామ్ కుమార్
ఆనపర్తి-మేడపాటి హరినారాయణరెడ్డి
కాకినాడ సిటీ-రవికిరణ్ పెద్దిరెడ్డి
రామచంద్రాపురం-దూడల శంకర నారాయణ మూర్తి
ముమ్మిడివరం -కర్రి చిట్టిబాబు
అమలాపురం-డాక్టర్ పెయ్యాల శ్యాం ప్రసాద్
రాజోల్-బత్తుల లక్ష్మీకుమారి
గన్నవరం- అయ్యాజీ వేమా మేడపాటి
కొత్తపేట-పాలూరి సత్యానందం
రాజానగరం-ఏపీఆర్ చౌదరి
రాజమండ్రి సిటీ- దత్తు బొమ్ముల
జగ్గంపేట-లక్ష్మీసూర్య నారాయణ రాజు

విజయనగరం జిల్లా

కురుపాం-నిమ్మక జయరాజు
పార్వతీపురం-సురగాల ఉమమహేశ్వరరావు
సాలూరు-ఉదయకుమారి కొండగొర్రి
బొబ్బిలి-డాక్టర్ ద్వారపురెడ్డి రామ్మోహన్
చీపురుపల్లి-శంకర్ లాల్ శర్మ. డి
నెల్లిమర్లి- రమణ. పతివాడ
శృంగవరపుకోట- చల్లా రామకృష్ణ ప్రసాద్

విశాఖ జిల్లా

భీమిలి - రవీంద్రరెడ్డి మేడపాటి
విశాఖపట్టణం దక్షిణ-కాశీవిశ్వనాథ్ రాజు
విశాఖపట్టణం నార్త్-విష్ణుకుమార్ రాజు
విశాఖపట్టణం పశ్చిమ- బుద్దా చంద్రశేఖర్
గాజువాక- పులుసు జనార్ధన్
అరకు-ఉమా మహేశ్వరరావు కురుస
పాడేరు-గంధి లోకుల
అనకాపల్లి-పొనగంటి అప్పారావు
పెందుర్తి-కెవివి సత్యనారాయణ
యలమంచిలి-మైలపల్లి రాజారావు
పాయకరావుపేట-కాకర నూకరాజు
నర్సీపట్నం-గాదె శ్రీనివాస్