కోహ్లీకి ఖేల్ రత్న ; శ్రీనివాస రావుకు ద్రోణాచార్య : సిక్కి రెడ్డికి అర్జున
భారత కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీని మరో ప్రతిష్టాత్మక అవార్డు వరించింది. ఇటీవలే రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్న అవార్డుకు కోహ్లీతో పాటు వెయిట్ లిప్టర్ మీరాబాయి చాను నామినేట్ అయిన విషయం తెలిసిందే. ఈ ఇద్దరు క్రీడాకారులకు 2018 సంవత్సరానికి గాను రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్న అవార్డుతో సత్కరిస్తున్నట్లు కేంద్ర క్రీడా మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకటించింది.
భారత కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీని మరో ప్రతిష్టాత్మక అవార్డు వరించింది. ఇటీవలే రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్న అవార్డుకు కోహ్లీతో పాటు వెయిట్ లిప్టర్ మీరాబాయి చాను నామినేట్ అయిన విషయం తెలిసిందే. ఈ ఇద్దరు క్రీడాకారులకు 2018 సంవత్సరానికి గాను రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్న అవార్డుతో సత్కరిస్తున్నట్లు కేంద్ర క్రీడా మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకటించింది.
రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్న తో పాటు ద్రోణాచార్య, అర్జున అవార్డులను కూడా ప్రకటించింది. ఆంధ్ర ప్రదేశ్ కు చెందిన టేబుల్ టెన్నిస్ కోచ్ శ్రీనివాసరావు ద్రోణాచార్య అవార్డును కైవసం చేసుకున్నాడు. అదేవిధంగా సిక్కిరెడ్డి, రోహన్ బోపన్న లకు అర్జున అవార్డులకు కేంద్ర ప్రభుత్వం ఎంపిక చేసింది. ఇలా మొత్తంగా 8 మందికి ద్రోణాచార్య అవార్డులు, 20 మందికి అర్జున, నలుగురికి ధ్యాన్ చంద్ అవార్డులు దక్కాయి.
అవార్డు గ్రహీతల వివరాలు :
రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్న :
1. విరాట్ కోహ్లీ - క్రికెట్ (భారత క్రికెట్ జట్టు కెప్టెన్ )
2. మీరాబాయి చాను - వెయిట్ లిప్టర్
ద్రోణాచార్య అవార్డు గ్రహీతలు :
1.సుభేదార్ అచ్చయ్య కుట్టప్ప - బాక్సింగ్
2. విజయ్ శర్మ - వెయిట్ లిప్టింగ్
3. శ్రీనివాస రావు - టెబుల్ టెన్నిస్
4. సుఖేంధర్ సింగ్ పన్ను - అథ్లెటిక్స్
5. క్లారెన్స్ లోబో - హాకీ (లైఫ్ టైమ్ అవార్డు)
6. తారక్ సిన్హా - క్రికెట్ (లైఫ్ టైమ్ అవార్డు)
7. జీవన్ కుమార్ శర్మ - జూడో (లైఫ్ టైమ్ అవార్డు)
8. వి.ఆర్ బిందు - అథ్లెటిక్స్ (లైఫ్ టైమ్ అవార్డు)
అర్జున అవార్డు గ్రహీతలు :
1. నీరజ్ చోప్రా - అథ్లెటిక్స్
2. జిన్స్న్ జాన్సన్ - అథ్లెటిక్స్
3. హిమ దాస్ - అథ్లెటిక్స్
4. నేలకుర్తి సిక్కి రెడ్డి - బ్యాడ్మింటన్
5. సతీష్ కుమార్ - బాక్సింగ్
6. స్రితి మందాన - క్రికెట్
7. శుభకర్ శర్మ - గోల్ఫ్
8. మన్ప్రీత్ సింగ్ - హాకీ
9. సవిత - హాకీ
10. రవి రాథోడ్ - పోలో
11. రహి సర్నబోత్ - షూటింగ్
12. అంకుర్ మిట్టల్ - షూటింగ్
13. శ్రేయాసి సింగ్ - షూటింగ్
14. మనిక బాత్రా - టేబుల్ టెన్నిస్
15. సాతియన్ - టేబుల్ టెన్నిస్
16. రోహన్ బోపన్న - టెన్నిస్
17. సుమిత్ - రెజ్లింగ్
18. పూజా - వుషు
19. అంకుర్ ధామ - పారా అథ్లెటిక్
20.మనోజ్ శంకర్ - పారా బ్యాడ్మింటన్
ధ్యాన్ చంద్ అవార్డు గ్రహీతలు :
1.సత్యదేవ్ ప్రసాద్ - ఆర్చరీ
2. భరత్ కుమార్ చెత్రీ - హాకీ
3. బాబీ అలోసిస్ - అథ్లెటిక్
4.ఛోగల్ దత్తాత్రేయ - రెజ్లింగ్